Chào mừng bạn đến với SẠP CHỢ MUA BÁN Online OneMall.vn

Đến với OneMall việc đăng ký, đăng tin mua bán hoàn toàn miễn phí. Thả ga đăng tin không lo tốn kém!

Đăng ký ngay
  1. kimchungmoz

    kimchungmoz
    ExpandCollapse
    Mua bán không chuyên

    Tham gia ngày:
    17/8/16
    Bài viết:
    4
    Đã được thích:
    0
    Đọc:
    278

    Toàn quốc Quy định về mở hiệu thuốc khi tốt nghiệp Y khoa Hà Nội

    Thảo luận trong 'Dịch vụ' bắt đầu bởi kimchungmoz, 17/8/16.

    Liệu khi học xong cao đẳng y tế hà nộicó được phép mở hiệu thuốc không? Có lẽ đó là điều băn khoăn của phần lớn các bạn đang học chuyên ngành nghề Cao đẳng dược hay là những bạn đã hay vừa mới học xong. Giải đáp bên dưới sẽ giải đáp được phần lớn thắc mắc này của các bạn.



    Quy dinh ve mo hieu thuoc khi tot nghiep Y khoa Ha Noi





    Trả Lời câu hỏi: Chào em Oanh! trả lời về thắc mắc của em, Để Học cao đẳng dược ra và mở quầy thuốc thì tốt nghiệp có thời gian

    Hướng dẫn việc cấp bằng chứng chỉ hành nghề Dược cho đối tượng tốt nghiệp ngành nghề cao đẳng Y Dược như sau:

    điểm chuẩn cao đẳng y tế hà nội Nghị định số 79/2006/NĐ-CP ngày 9/8/2006 có quy định chi tiết về việc thi hành 1 số điều của Luật Dược chưa có loại hình đào tạo Cao đẳng Y Dược, vì vậy tại khoản 1, Điều 15, Nghị định số 79/2006/NĐ-CP chưa đề cập đến bằng Cao đẳng y Dược Hà Nội. Cục Quản lý Dược sẽ đưa ra xem xét khi sửa đổi, bổ sung những văn bản qui phạm pháp luật hành nghề dược.



    Tuy nhiên tại những điểm b, c, d khoản 4, Điều 15, Nghị định số 79/2006/NĐ-CP có quy định:

    Chủ quầy thuốc bắt buộc phải có bằng tốt nghiệp tối thiểu từ trung cấp chuyên nghiệp Dược (Dược sĩ Trung cấp – hệ đào tạo 02 năm) trở lên và có thời gian thực hành ít nhất là 2 năm tại cơ sở dược hợp pháp.

    Chủ của đại lý bán thuốc phải có văn bằng dược tá (hệ đào tạo 12 tháng) trở lên và với thời gian thực hành ít nhất là 2 năm tại các cơ sở dược hợp pháp;

    Người quản lý tủ thuốc trạm y tế phải bắt buộc có trình độ chuyên môn từ dược tá trở lên và có khoảng thời gian thực hành về ngành dược ít nhất 2 năm tại những cơ sở Dược hợp pháp. Trường hợp chưa có người có trình độ chuyên môn từ dược tá trở lên thì bắt buộc phải có người có trình độ chuyên môn từ y sĩ trở lên đứng tên.

    Vì vậy, người mà có bằng tốt nghiệp Ngành Dược sĩ khoa y Dượcđã thực hành tối thiểu 2 năm tại những cơ sở Dược hợp pháp có thể được cấp chứng chỉ hành nghề là chủ quầy thuốc, chủ đại lý bán thuốc của doanh nghiệp, người quản lý tủ thuốc của đơn vị y tế

    trường cao đẳng điều dưỡng hà nội Do thế các bạn yên tâm khi hoàn thành khóa học Cao đẳng Y Dược có thể làm chủ quầy thuốc kinh doanh dược phẩm ở quy mô nhỏ, bán lẻ thuốc tân dược hoặc học liên thông chuyên tu lên Đại học để lấy bằng Dược sĩ Đại học theo quy chế tuyển sinh liên thông hiện hành.

    Thời gian nhận hồ sơ xét tuyển :
    Tất cả các ngày trong tuần thứ 2 đến chủ nhật: từ 7h30 – 18h.

    Địa chỉ nộp hồ sơ xét tuyển phòng tuyển sinh Khoa Y Dược:

    • Hoặc thí sinh gửi chuyển phát nhanh qua đường bưu điện đến địa chỉ: Khoa Y Dược Hà Nội - Phòng 103 Nhà B - Số 290 Tây Sơn - Quận Đống Đa - Hà Nội
    • Thí sinh nộp trực tiếp tại: Khoa Y Dược Hà Nội - Phòng 103 Nhà B - Số 290 Tây Sơn - Quận Đống Đa - Hà Nội.(Đối diện ĐH Thủy Lợi - Gần Ngã Tư Sở).
    • Điện thoại tư vấn: 0462 755 166 - 0973 939 696 (Thày Đạt)
    Nhà trường khuyến khích thí sinh nộp hồ sơ xét tuyển online và chuyển phát nhanh qua đường Bưu điện.
     
    Bài viết đang tạm khóa vì: Thông tin người đăng chưa được xác nhận.
    Xem thêm:
    Từ khóa:

Chia sẻ trang này

Đang tải...